![](https://nsdf.or.th/wp-content/uploads/2021/10/245169799_4545427075515715_5814815533275152994_n-1024x1011.jpg)
พลเอกประวิตร วงษ์สุวรรณ มอบดอกไม้แทนคำขอบคุณให้กับ Stephan Fox เลขาธิการ IFMA ผู้ผลักดันมวยไทยสู่โอลิมปิกสำเร็จลุล่วง โดย IOC รับรอง IFMA พร้อมบรรจุมวยไทยสามารถแข่งโอลิมปิกเกมส์ได้ โดยตั้งเป้าไว้ว่าจะเกิดขึั้นครั้งแรกในโอลิมปิกเกมส์ ฝรั่งเศส 2024
โดยในการประชุมคณะอนุกรรมการอำนวยการขับเคลื่อนกีฬามวยไทยสู่โอลิมปิกสากล ครั้งที่ 1/2564
โดยมี นายพิพัฒน์ รัชกิจปราการ รมว.ท่องเที่ยวและกีฬาฯ และนายอิทธิพล คุณปลื้ม รมว.วัฒนธรรม นายสันติ พร้อมพัฒน์ รมช.คลัง เข้าร่วมประชุมที่การกีฬาแห่งประเทศไทย